അഭിമന്യുവിന്റെ വീടിന്റെ താക്കോൽ മുഖ്യമന്ത്രി കൈമാറി

അഭിമന്യുവിന്റെ വീടിന്റെ താക്കോൽ മുഖ്യമന്ത്രി കൈമാറി

അഭിമന്യുവിന്റെ വീടിന്റെ താക്കോൽ മുഖ്യമന്ത്രി കൈമാറി

Comments Off on അഭിമന്യുവിന്റെ വീടിന്റെ താക്കോൽ മുഖ്യമന്ത്രി കൈമാറി

കേരള മനസാക്ഷിയിലും വിദ്യാർഥി സമൂഹത്തിന്റെ മനസിലുംഎക്കാലവും നിറഞ്ഞുനിൽക്കുന്ന വിപ്ലവകാരിയാണ്‌ അഭിമന്യു. അഭിമന്യുവിന്റെ കുടുംബത്തിന് എല്ലാ ഘട്ടത്തിലും ഇടതുപക്ഷ പ്രസ്ഥാനത്തിന്റെ സംരക്ഷണവും പിന്തുണയും ഉണ്ടാകുമെന്നുംമുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ. അഭിമന്യുവിന്റെ കുടുംബത്തിനായി സിപിഐ എം നിർമിച്ചു നൽകിയ വീടിന്റെ താക്കോൽ കൈമാറിക്കൊണ്ട്‌ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു പിണറായി.

കൊലയാളികൾക്കു വേണ്ടത്‌ നാം ഭയന്നുവിറങ്ങലിച്ച്‌ മാറി നിൽക്കലാണ്‌. അതിലൂടെ അവർക്കു കടന്നുവരാമെന്നാണ്‌ വ്യാമോഹം. എന്നാൽ ഒരിടത്തും ഇത്തരം കൊലയാളികൾക്ക്‌ അതിനു നാം അവസരം നൽകിയിട്ടില്ല. വേദന കടിച്ചമർത്തിക്കൊണ്ടു തന്നെ അതിശക്തമായ പ്രതിരോധം എല്ലായിടങ്ങളിലും ഉയർന്നുവന്നിരുന്നു എന്നു നാം ഓർക്കണം.

അഭിമന്യുവിന്റെ നഷ്‌ടം നികത്താനാകാത്തതാണ്‌. ആ ഓർമ്മ എക്കാലവും നിലനിൽക്കും. അഭിമന്യുവിന്റെ വേർപാടിൽ വേദനിച്ചുകഴിയുന്ന അച്ഛനോടും അമ്മയോടും കുടുംബാംഗങ്ങളോടും പറയാനുള്ളത് അഭിമന്യുവിനെ നിങ്ങൾക്ക്‌ നഷ്‌ടപ്പെട്ട അതേ പ്രായത്തിൽ തന്നെ തുടർന്നുള്ള എല്ലാ കാലവും ഈ നാട്ടിലെ ഇടതുപക്ഷ മനസിൽ നിറഞ്ഞു നിൽക്കുന്ന വ്യക്തിത്വമായി മാറുകയാണ്‌. ഉത്തമമായ പ്രവർത്തനം നടത്തിയതിന്റെ പേരിൽ ജീവൻ ബലികൊടുക്കേണ്ടി വന്ന സന്താനമാണ്‌ അഭിമന്യു എന്ന അഭിമാനബോധം നിങ്ങളിൽ എക്കാലവും ഉയർന്നു നിൽക്കണം. വേദനയോടൊപ്പം ഇനി ഉയരേണ്ടത്‌ ആ ശക്തികൾക്കെതിരായ കഠിനമായ രോഷമാണ്‌. വേദന കടിച്ചമർത്തി ആ രോഷം സമൂഹത്തിൽ പടർത്തുന്നതിനുള്ള ശ്രമമായിരിക്കണം നിങ്ങൾ നടത്തുന്നത്‌‐ പിണറായി പറഞ്ഞു.

അഭിമന്യുവിന്റെ ഓർമ്മ പല രീതിയിലാണ്‌ നിലനിൽക്കാൻ പോകുന്നത്‌. വട്ടവടയിൽ അഭിമന്യു സ്‌മാരക വായനശാലയും എറണാകുളത്ത്‌ നല്ല രീതിയിലുള്ള സ്‌മാരകവും വരാൻ പോകുന്നു. ഇതിനെല്ലാം അപ്പുറം വരുംകാലങ്ങളിലും വിദ്യാർഥി സമൂഹത്തിന്റെ മനസിലും കേരള മനസാക്ഷിയിലും നിറഞ്ഞുനിൽക്കുന്ന വിപ്ലവകാരിയാണ്‌ അഭിമന്യു എന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

യാദൃശ്‌ചികമായ ഒരു കൊലപാതകമായിരുന്നില്ല അഭിമന്യുവിന്റേത്‌. കൃത്യമായ ആസൂത്രണം അതിനുപിന്നിലുണ്ടായിരുന്നു. ക്യാമ്പസുകളിൽ നിറഞ്ഞു നിൽക്കുന്ന സംഘടനയാണ്‌ എസ്‌എഫ്‌ഐ. എന്നാൽ കേരളത്തിലെ ക്യാമ്പസുകളിൽ അത്രയൊന്നും സ്വാധീനമില്ലാത്ത കൂട്ടരാണ്‌ കൊലപാതക്കതിലൂടെ തങ്ങൾക്ക്‌ സ്വാധീനം വർധിപ്പിക്കാനാകുമോ എന്ന്‌ നോക്കുന്നത്‌. എന്തിനെയും വർഗീയതയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ കാണുക, എന്തിനെയും വർഗീയവൽക്കരിക്കുക എന്നതാണ്‌ അവരുടെ രീതി.

വിദ്യാർഥി സംഘടന എന്ന പേരുണ്ടെങ്കിലും അഭിമന്യുവിനെ കൊലചെയ്യാൻ പുറത്തുനിന്നുള്ള ക്രിമിനലുകളുടെയടക്കം സഹായം ലഭിച്ചിരുന്നു. എസ്‌എഫ്‌ഐയെ ക്ഷീണിപ്പിക്കണം എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ്‌ അഭിമന്യുവിനെ കൊലചെയ്‌തത്‌. എസ്‌എഫ്‌ഐയുടെ കരുത്ത്‌ തങ്ങളുടെ വളർച്ചയ്‌ക്ക്‌ തടസമാണ്‌ എന്ന്‌ തിരിച്ചറിയുന്നതുകൊണ്ടാണിത്‌. അഭിമന്യു എന്ന ചെറുപ്പക്കാരനെ അവർ ലക്ഷ്യമിട്ടത്‌ ഇടതുപക്ഷത്തെ വിദ്യാർഥി സംഘടനയുടെ പ്രധാന പ്രവർത്തകനായതുകൊണ്ടാണ്‌. അതുകൊണ്ടു തന്നെ അഭിമന്യുവിന്റെ കുടുംബത്തിന് എല്ലാ ഘട്ടത്തിലും ഇടതുപക്ഷ പ്രസ്ഥാനത്തിന്റെ സംരക്ഷണവും പിന്തുണയും ഉണ്ടാകും‐ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അഭിമന്യു എന്ന കുട്ടിയെ കോളേജ്‌ അങ്കണത്തിൽവെച്ച്‌ കൊലപ്പെടുത്തി എന്ന വാർത്ത കേട്ടപ്പോൾ നമ്മുടെ നാടാകെ ഒരേ രീതിയിൽ അതിനെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ചു. വർഗീയ ശക്തികളെ അകറ്റി നിർത്തണമെന്ന അഭിപ്രായമുയർന്നു. ഇടതുപക്ഷക്കാർ മാത്രമല്ല, ഇടതുപക്ഷ വിരുദ്ധരായവർ പോലും ആ കൊലപാതകം അതിക്രൂരമായി എന്ന്‌ പറയാനിടയായി. അഭിമന്യുവിന്റെ കുടുംബത്തെ സഹായിക്കാനുള്ള പ്രവർത്തനവും അഭിമന്യുവിന്റെ സ്‌മരണ നിലനിർത്താനുള്ള പ്രവർത്തനവുമെല്ലാം സ്വയമേവ പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടു. പാർടിയുടെ ഇടുക്കി, എറണാകുളം ജില്ലാ കമ്മിറ്റികൾ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കു നേതൃത്വം നൽകി. മഹാരാജാസിലെ മുൻ ഇടതുപക്ഷ വിദ്യാർഥി സംഘടനാ പ്രവർത്തകരും ഇത്തരം കാര്യങ്ങളിൽ പങ്കുവഹിച്ചു. അഭിമന്യുവിന്റെ സംഘടനയായ എസ്‌എഫ്‌ഐ നേതൃത്വം കൊടുത്ത പ്രവർത്തനത്തിൽ ലോകത്തിന്റെ പല ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നും സഹായഹസ്‌വുമായെത്തിയവരെയും ഈ ഘട്ടത്തിൽ ഓർക്കണം. നമ്മുടെ നാട്ടിൽ ഇടതുപക്ഷത്തെ ഇല്ലാതാക്കാനുള്ള ഒട്ടേറെ നീക്കങ്ങൾ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഘട്ടത്തിലാണ്‌ ഇത്തരം ഇടപെടലുകളെന്നും നാം പ്രത്യേകം ഓർക്കണം.

news_reporter

Related Posts

കൃഷിമന്ത്രിയെ കാര്യവാഹക് ആക്കിയവർ ജൈസലിനെ ശാരീരിക് പ്രമുഖ് ആക്കി നാണംകെട്ട നുണപ്രചാരണം

Comments Off on കൃഷിമന്ത്രിയെ കാര്യവാഹക് ആക്കിയവർ ജൈസലിനെ ശാരീരിക് പ്രമുഖ് ആക്കി നാണംകെട്ട നുണപ്രചാരണം

വീട്ടില്‍ കളയാന്‍ വച്ച സാധനങ്ങള്‍ ദുരിതാശ്വാസ ക്യാമ്പുകളില്‍ തള്ളരുത്: അഭ്യര്‍ത്ഥനയുമായി മുന്‍ കളക്ടര്‍ പ്രശാന്ത് നായര്‍

Comments Off on വീട്ടില്‍ കളയാന്‍ വച്ച സാധനങ്ങള്‍ ദുരിതാശ്വാസ ക്യാമ്പുകളില്‍ തള്ളരുത്: അഭ്യര്‍ത്ഥനയുമായി മുന്‍ കളക്ടര്‍ പ്രശാന്ത് നായര്‍

സര്‍ക്കാരിനെ താഴെയിടാന്‍ അമിത് ഷായ്ക്ക് ഈ തടി പോരെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രിപിണറായി

Comments Off on സര്‍ക്കാരിനെ താഴെയിടാന്‍ അമിത് ഷായ്ക്ക് ഈ തടി പോരെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രിപിണറായി

പി. കൃഷ്ണപ്പിള്ളയുടെ പിൻതുടർച്ചയിൽ ആവേശം കൊള്ളുന്ന ഒരിടതു സർക്കാരിന് ഇതെങ്ങനെ ക്രിമിനൽ കുറ്റമാവും ?

Comments Off on പി. കൃഷ്ണപ്പിള്ളയുടെ പിൻതുടർച്ചയിൽ ആവേശം കൊള്ളുന്ന ഒരിടതു സർക്കാരിന് ഇതെങ്ങനെ ക്രിമിനൽ കുറ്റമാവും ?

ലക്ഷ്മീവര തീര്‍ത്ഥ സ്വാമിയുടെ മരണത്തില്‍ ദുരൂഹത; സ്വാമിക്ക് സ്ത്രീകളിലും മദ്യത്തിലും താത്പര്യം: ഉഡുപ്പി പേജാവര്‍ മഠാധിപതി

Comments Off on ലക്ഷ്മീവര തീര്‍ത്ഥ സ്വാമിയുടെ മരണത്തില്‍ ദുരൂഹത; സ്വാമിക്ക് സ്ത്രീകളിലും മദ്യത്തിലും താത്പര്യം: ഉഡുപ്പി പേജാവര്‍ മഠാധിപതി

വള്ളം മുങ്ങി കാണാതായ മാതൃഭൂമി ചാനലിന്റെ ഡ്രൈവര്‍ ബിബിന്‍ ബാബുവിന്റെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി

Comments Off on വള്ളം മുങ്ങി കാണാതായ മാതൃഭൂമി ചാനലിന്റെ ഡ്രൈവര്‍ ബിബിന്‍ ബാബുവിന്റെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി

‘സംഘി’ക്കൂട്ടങ്ങളുടെ ദേഹത്ത് തൊട്ടുള്ള കളി അവസാനിപ്പിക്കേണ്ടിയിരിക്കുന്നു!

Comments Off on ‘സംഘി’ക്കൂട്ടങ്ങളുടെ ദേഹത്ത് തൊട്ടുള്ള കളി അവസാനിപ്പിക്കേണ്ടിയിരിക്കുന്നു!

ഗൗരി ലങ്കേഷിന്‍റെ കൊലയാളികള്‍ ആദ്യം ലക്ഷ്യമിട്ടത് ഗിരീഷ് കര്‍ണാടിനെ; ഹിറ്റ് ലിസ്റ്റില്‍ ഉളളത് 34 യുക്തിവാദികൾ

Comments Off on ഗൗരി ലങ്കേഷിന്‍റെ കൊലയാളികള്‍ ആദ്യം ലക്ഷ്യമിട്ടത് ഗിരീഷ് കര്‍ണാടിനെ; ഹിറ്റ് ലിസ്റ്റില്‍ ഉളളത് 34 യുക്തിവാദികൾ

ചേർത്തലയിൽ കൂറ്റൻ വാട്ടർ ടാങ്ക് കടപുഴകി വീണു; കാലവർഷം കലിതുള്ളുന്നു; ചിലയിടങ്ങളിൽ നാളെയും അവധി

Comments Off on ചേർത്തലയിൽ കൂറ്റൻ വാട്ടർ ടാങ്ക് കടപുഴകി വീണു; കാലവർഷം കലിതുള്ളുന്നു; ചിലയിടങ്ങളിൽ നാളെയും അവധി

ഗൗരി നേഹയുടെ മരണം; കോടതി വളപ്പിൽ മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് നേരെ ആക്രമണം

Comments Off on ഗൗരി നേഹയുടെ മരണം; കോടതി വളപ്പിൽ മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് നേരെ ആക്രമണം

നീതി നിഷേധം: സി.ബി.ഐ മുന്‍ ഡയറക്ടര്‍ അലോക് വര്‍മ സര്‍വീസില്‍ നിന്ന് രാജിവെച്ചു

Comments Off on നീതി നിഷേധം: സി.ബി.ഐ മുന്‍ ഡയറക്ടര്‍ അലോക് വര്‍മ സര്‍വീസില്‍ നിന്ന് രാജിവെച്ചു

Create AccountLog In Your Account