യെദിയൂരപ്പ നാളെ സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യും; കര്‍ണാടകയില്‍ രാഷ്ട്രീയ നാടകം തുടരുന്നു

യെദിയൂരപ്പ നാളെ സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യും; കര്‍ണാടകയില്‍ രാഷ്ട്രീയ നാടകം തുടരുന്നു

യെദിയൂരപ്പ നാളെ സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യും; കര്‍ണാടകയില്‍ രാഷ്ട്രീയ നാടകം തുടരുന്നു

Comments Off on യെദിയൂരപ്പ നാളെ സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യും; കര്‍ണാടകയില്‍ രാഷ്ട്രീയ നാടകം തുടരുന്നു

കര്‍ണാടകയില്‍ രാഷ്ട്രീയ നാടകം തുടരുന്നു. ബി.ജെ.പി പാര്‍ലമെന്ററി പാര്‍ട്ടി യോഗം ചേര്‍ന്ന് ബിഎസ് യെദ്യൂരപ്പയെ നേതാവായി തിരഞ്ഞെടുത്തു. സര്‍ക്കാരുണ്ടാക്കാന്‍ രാജ്ഭവനില്‍ ചെന്നുകണ്ട് ഭൂരിപക്ഷം തെളിയിക്കാന്‍ നാളെ വരെ സമയം അനുവദിക്കണമെന്ന് ഗവര്‍ണറോട് യെദ്യൂരപ്പ ആവശ്യപ്പെട്ടു. നാളെ തന്നെ യെദ്യൂരപ്പ സര്‍ക്കാര്‍ സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്തേക്കുമെന്നാണ് സൂചന.

ജനങ്ങള്‍ക്ക് ബി.ജെ.പി സര്‍ക്കാരാണ് ആഗ്രഹിച്ചതെന്നും അത് ഉണ്ടാകുമെന്ന ഉറപ്പുണ്ടെന്നും കേന്ദ്രമന്ത്രി പ്രകാശ് ജാവദേക്കറും പ്രതികരിച്ചു. ജനങ്ങള്‍ ബി.ജെ.പിക്കൊപ്പമാണ്. കോണ്‍ഗ്രസിന്റെ പിന്‍വാതില്‍ ശ്രമങ്ങളെ ജനങ്ങള്‍ അംഗീകരിക്കില്ലെന്നും പ്രകാശ് ജാവദേക്കര്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ജെഡിഎസ് എംഎൽഎമാർ താമസിക്കുന്ന ഹോട്ടലില്‍ എത്തിയാണ് പ്രകാശ് ജാവദേക്കര്‍ സര്‍ക്കാര്‍ നീക്കത്തിനുളള കരുനീക്കം നടത്തുന്നത്.

നാലു ജെഡിഎസ് എംഎല്‍എ മാരെയും അഞ്ചു കോണ്‍ഗ്രസ് എംഎല്‍എമാരേയും ചാക്കിടാന്‍ ബിജെപി ശ്രമിച്ചതായും ഇവര്‍ക്ക് 100 കോടി വാഗ്ദാനം ചെയ്യപ്പെട്ടെന്നുമാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. നേരത്തേ ബിജെപിക്കാരായിരുന്ന ചില കോണ്‍ഗ്രസ് എംഎല്‍എമാരെ ബിജെപി സമീപിച്ചതായിട്ടാണ് വിവരം.

ഒരു ജെഡിഎസ് എംഎൽഎയ്ക്ക് 100 കോടി വീതം നൽകാമെന്നാണ് ബിജെപിയുടെ വാഗ്ദാനമെന്ന് ജെഡിഎസ് നേതാവ് എച്ച്.ഡി. കുമാരസ്വാമി വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ ആരോപിച്ചു. എവിടെനിന്നാണ് ഈ കള്ളപ്പണം വരുന്നത്. പാവപ്പെട്ട ജനങ്ങളെ സേവിക്കുകയാണ് ഇവർ ചെയ്യേണ്ടത്. ഇൻകംടാക്സ് ഉദ്യോഗസ്ഥരൊക്കെ എവിടെപ്പോയി? – കുമാരസ്വാമി ചോദിച്ചു.

എന്നാല്‍ തങ്ങളുടെ എം എല്‍ എമാരൊന്നും ബി ജെ പിയുടെ വലയില്‍ വീഴില്ലെന്നും സഖ്യത്തിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കുമെന്ന നിലപാടാണ് ജെഡിഎസ് നേതാവ് എച്ച്.ഡി. കുമാരസ്വാമിയുടേത്. അതിനിടെ, കൂറുമാറാൻ ബിജെപി മന്ത്രിപദം വാഗ്ദാനം ചെയ്തെന്ന് കോൺഗ്രസ് എംഎൽഎ എ.എൽ. പാട്ടീൽ അറിയിച്ചു. ചാക്കിടൽ ശ്രമം ബിജെപിയാകട്ടെ മറച്ചുവയ്ക്കുന്നുമില്ല. കോൺഗ്രസ് – ജെ‍ഡിഎസ് സഖ്യം തകർക്കാൻ ബെള്ളാരിയിലെ റെഡ്ഡി സഹോദരങ്ങളുടെ ഉറ്റ അനുയായി ശ്രീരാമുലുവിനെയാണ് ബിജെപി ചുമതലപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്.

ഇതിനിടെ കര്‍ണാടകത്തില്‍ ബി.ജെ.പി കുതിരക്കച്ചവടം തുടങ്ങിയെന്ന ആരോപണവുമായി കോണ്‍ഗ്രസ് രംഗത്തെത്തി. മന്ത്രി സ്ഥാനവും പണവും വാഗ്ദാനം നല്‍കിയെന്നും ബി.ജെ.പിയിലേക്ക് പോരണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ടതായി രാവിലെ കോണ്‍ഗ്രസ് എം.എല്‍.എ വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. കർണാടകയിൽ സർക്കാർ രൂപീകരിക്കുന്നതിൽനിന്നു പിന്നോട്ടില്ലെന്ന് കോൺഗ്രസ് വ്യക്തമാക്കി. ഗവർണറുടെ തീരുമാനം എതിരായാൽ നിയമനടപടിയെടുക്കുമെന്ന് എഐസിസി ജനറൽ സെക്രട്ടറി കെ.സി.വേണുഗോപാൽ പറഞ്ഞു.

എംഎല്‍എമാരെ കൂടെ നിര്‍ത്തുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ലമെന്ററി പാര്‍ട്ടി യോഗം ഇന്ന് ചേരന്നുണ്ടെങ്കിലും ചില എം.എല്‍.എമരുടെ കാര്യത്തില്‍ ആശങ്ക തുടരുന്നു. ഇതിനാല്‍ എട്ട് മണിക്ക് തുടങ്ങുമെന്ന് തീരുമാനിച്ച യോഗം അനിശ്ചിതമായി വൈകുകയാണ്. കോണ്‍ഗ്രസിന്റെ 78 എം.എല്‍.എമാരും യോഗത്തില്‍ പങ്കെടുക്കുമെന്ന് നേതാക്കള്‍ അവകാശപ്പെടുന്നതെങ്കിലും പലരും എത്തിച്ചേര്‍ന്നിട്ടില്ല.

ഇതിനിടെ ഭൂരിപക്ഷം തികയ്ക്കാന്‍ ആവശ്യമായ എം.എല്‍എമാരെ പാളയത്തിലെത്തിക്കാന്‍ റെഡ്ഡി സഹോദരന്മാര്‍ നേരിട്ട് കളത്തിലിറങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ബെല്ലാരി മേഖലയിലെ ചില കോണ്‍ഗ്രസ് ജെഡിഎസ്, എംഎല്‍എമാരുമായി ഇവര്‍ ബന്ധപ്പെട്ടതായും വിവരമുണ്ട്.

എന്നാല്‍ കർണാടകയിൽ സർക്കാർ രൂപീകരിക്കാൻ ബിജെപിക്കു കോണ്‍ഗ്രസ്-ജെഡിഎസ് എംഎൽഎമാരുടെ പിന്തുണയുണ്ടെന്ന് മുതിർന്ന ബിജെപി നേതാവ് കെ.എസ്. ഈശ്വരപ്പ പറഞ്ഞു. ചില എംഎൽഎമാർ തങ്ങളെ സമീപിച്ചിട്ടുണ്ട്. സംസ്ഥാനത്ത് ബിജെപി സർക്കാർ രൂപീകരിക്കും. സർക്കാർ രൂപീകരിക്കുന്നതിൽ യാതൊരു സംശയവുമില്ലെന്നും ഈശ്വരപ്പ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

news_reporter

Related Posts

ഇരു വൃക്കകളും തകരാറിലായ നിർദ്ധനയായ യുവതി സുമനസുകളുടെ ചികിത്സാ സഹായം തേടുന്നു

Comments Off on ഇരു വൃക്കകളും തകരാറിലായ നിർദ്ധനയായ യുവതി സുമനസുകളുടെ ചികിത്സാ സഹായം തേടുന്നു

ശിവന്റെ ചായക്കടയിൽ കർക്കിടകം 1 മുതൽ 31 വരെ രാവണ മാസാചരണം ഈ വർഷവും

Comments Off on ശിവന്റെ ചായക്കടയിൽ കർക്കിടകം 1 മുതൽ 31 വരെ രാവണ മാസാചരണം ഈ വർഷവും

കണ്ണൂരിൽ ഫുട്‌ബോള്‍ പരിശീലനത്തിന്റെ മറവില്‍ പ്രകൃതിവിരുദ്ധ പീഡനം: കോച്ച് അറസ്റ്റില്‍

Comments Off on കണ്ണൂരിൽ ഫുട്‌ബോള്‍ പരിശീലനത്തിന്റെ മറവില്‍ പ്രകൃതിവിരുദ്ധ പീഡനം: കോച്ച് അറസ്റ്റില്‍

ധിക്കാരത്തിൻറെ കാതലാണ് കുരീപ്പുഴ ശ്രീകുമാർ; ആർ എസ് എസ് ഉമ്മാക്കി കണ്ട് പേടിക്കുന്നയാൾ അല്ല: അഡ്വ. ജയശങ്കർ

Comments Off on ധിക്കാരത്തിൻറെ കാതലാണ് കുരീപ്പുഴ ശ്രീകുമാർ; ആർ എസ് എസ് ഉമ്മാക്കി കണ്ട് പേടിക്കുന്നയാൾ അല്ല: അഡ്വ. ജയശങ്കർ

പ്രായപൂര്‍ത്തിയാകാത്ത പെണ്‍കുട്ടിയെ പീഡിപ്പിച്ചതിന് രജീഷ് പോളിനെതിരെ കേസെടുത്തു

Comments Off on പ്രായപൂര്‍ത്തിയാകാത്ത പെണ്‍കുട്ടിയെ പീഡിപ്പിച്ചതിന് രജീഷ് പോളിനെതിരെ കേസെടുത്തു

വ്യാജ ഫേസ് ബുക്ക് അക്കൗണ്ട് ഉണ്ടാക്കി സ്ത്രീകളെ അവഹേളിക്കുന്ന സംഘത്തിലെ പ്രധാനി പിടിയിൽ

Comments Off on വ്യാജ ഫേസ് ബുക്ക് അക്കൗണ്ട് ഉണ്ടാക്കി സ്ത്രീകളെ അവഹേളിക്കുന്ന സംഘത്തിലെ പ്രധാനി പിടിയിൽ

അണ തുറക്കുന്ന വിവാദങ്ങൾ: ഈ പ്രളയത്തിന് ആരാണ് ഉത്തരവാദി? മറുപടിയുമായി മുരളി തുമ്മാരുകുടി

Comments Off on അണ തുറക്കുന്ന വിവാദങ്ങൾ: ഈ പ്രളയത്തിന് ആരാണ് ഉത്തരവാദി? മറുപടിയുമായി മുരളി തുമ്മാരുകുടി

ഫ്രഞ്ച് വിപ്ലവം: ഇരുപത് വർഷത്തിന് ശേഷം രണ്ടാം സുവർണകിരീടത്തിൽ ഫ്രാൻസ്

Comments Off on ഫ്രഞ്ച് വിപ്ലവം: ഇരുപത് വർഷത്തിന് ശേഷം രണ്ടാം സുവർണകിരീടത്തിൽ ഫ്രാൻസ്

എകെജിക്കെതിരെയുള്ള പരാമര്‍ശം: വിടി ബല്‍റാമിനെതിരെ കെ. മുരളീധധരന്‍

Comments Off on എകെജിക്കെതിരെയുള്ള പരാമര്‍ശം: വിടി ബല്‍റാമിനെതിരെ കെ. മുരളീധധരന്‍

ആർത്തവ ലഹള: ശബരിമലയില്‍ സ്ത്രീകള്‍ പ്രവേശിക്കണമെന്ന് തന്നെയാണ് നിലപാടെന്ന് ആര്‍.എസ്.എസ്

Comments Off on ആർത്തവ ലഹള: ശബരിമലയില്‍ സ്ത്രീകള്‍ പ്രവേശിക്കണമെന്ന് തന്നെയാണ് നിലപാടെന്ന് ആര്‍.എസ്.എസ്

കുടിയന്മാരുടെ പ്രത്യേക ശ്രദ്ധയ്‌ക്ക്, നാളെ സംസ്ഥാനത്ത് ഡ്രൈ ഡേ, മദ്യം കിട്ടില്ല

Comments Off on കുടിയന്മാരുടെ പ്രത്യേക ശ്രദ്ധയ്‌ക്ക്, നാളെ സംസ്ഥാനത്ത് ഡ്രൈ ഡേ, മദ്യം കിട്ടില്ല

ഒരു എം.എല്‍.എയെ കിട്ടിയിരുന്നെങ്കിൽ …….? മന്ത്രിയാക്കാമായിരുന്നു ……! മന്ത്രിക്കസേര എന്‍.സി.പിയിൽ വീണ്ടും ചർച്ച

Comments Off on ഒരു എം.എല്‍.എയെ കിട്ടിയിരുന്നെങ്കിൽ …….? മന്ത്രിയാക്കാമായിരുന്നു ……! മന്ത്രിക്കസേര എന്‍.സി.പിയിൽ വീണ്ടും ചർച്ച

Create AccountLog In Your Account